Kasuwancin shigo da kaya na kasa muhimmiyar hanya ce ta bunkasa tattalin arziki. Ko fitar da kayan firiji ne ko wasu kayayyaki, dillali ya dogara da ma'amalolin kan layi, tare da sassauƙa da dabarun daidaitawa. A cikin 2025, kasuwancin duniya ya karu da60%. Tabbas, jadawalin kuɗin fito da wasu hanyoyin bita suna da tsauri.
Dangane da tallace-tallace, Amazon shine babban dandamali na kan layi. Kudin 'yan kasuwa yana da yawa, kuma tare da yawan zirga-zirga, yana buƙatar ƙarin lokaci da ƙoƙari don kiyayewa. Idan aka kwatanta da ayyukan layi, ya ƙunshi ƙarin yanke shawara - yanke shawara. 'Yan kasuwa suna buƙatar yin nazarin rahotannin kasuwanci kuma su nemo abubuwan ci gaba don tallace-tallace.
Kasuwancin shigo da kaya da fitarwa ya bambanta. Ya dace kai tsaye ga abokan ciniki ɗaya - by - ɗaya. 'Yan kasuwa suna buƙatar sanin harsuna da yawa don gudanar da sadarwa. Wani lokaci suna buƙatar tafiya zuwa ƙasashe daban-daban don sanya hannu kan kwangilar kasuwanci, da sauransu.
Tabbas, don kayan aikin sanyi mai yawa, ana buƙatar jigilar teku. Ya ƙunshi sanarwar kwastam, yin ajiyar jiragen ruwa, kuma yanayin sufuri yana da tsayi. Don dandamali kamar Amazon, waɗannan ana sarrafa su gaba ɗaya ta cikin Amazon.
Dangane da farashi, dillali yana ba da farashi - zaɓuɓɓuka masu tasiri, yayin da farashin shigo da fitarwa ya fi girma. Wannan shi ne yafi saboda ana iya samar da samfurorin tallace-tallace a gaba, yayin da kayan aikin firiji, ya fi game da samarwa da aka keɓance, wato, samarwa akan buƙata.
Ta fuskar sufuri, zirga-zirgar kasuwanci ta duniya galibi tana da hanyoyi guda uku: sufurin teku, sufurin ƙasa, da sufurin jiragen sama. Zagayowar sufurin teku shine kwanaki 20 - 30 dangane da ƙasashe daban-daban, yanayin jigilar iska shine kwanaki 3 - 7, kuma yanayin jigilar ƙasa gabaɗaya kwanaki 2 - 3 ne. Waɗannan duka lokuta ne da aka ƙiyasta, kuma ainihin lokacin ba zai wuce da yawa ba, saboda kayan sufuri na yanzu da wuraren sufuri sun cika sosai, kuma saurin isar da saƙo yana da sauri sosai.
Daga mahangar haɗari, akwai bambance-bambance a bayyane tsakanin kasuwancin kiri da shigo da kaya - kasuwancin fitarwa:
Saboda ƙaramin ƙarar ma'amala a cikin kasuwancin dillali da farashin yawanci a cikin kewayon kasuwa na yau da kullun, haɗarin gabaɗaya yana da ƙarancin sarrafawa, kuma ba za a sami asarar wuce gona da iri ba saboda ma'amala guda ɗaya.
Duk da haka, babban - tsari na musamman na fitarwa na kayan firiji yana da haɗari mafi girma. A gefe guda, ma'auni na kudaden ciniki yana da girma (har zuwa miliyoyin daloli), kuma da zarar matsaloli sun faru, adadin asarar yana da yawa. A gefe guda, idan dubawa, gwajin aiki da sauran hanyoyin haɗin yanar gizo ba su da kyau - an yi a farkon matakin, zai iya haifar da samfurori da ba su cika buƙatun ba, sa'an nan kuma haifar da rikice-rikice irin su dawowa da da'awar, kuma waɗannan haɗari suna buƙatar ɗaukar nauyin mai sayarwa.
Sabili da haka, don irin waɗannan manyan - ƙimar kasuwancin fitarwa da aka keɓance, masu samar da kayayyaki suna buƙatar kulawa da ingancin samfur a farkon matakin, haɓaka hanyoyin gwaji da dubawa, kuma a lokaci guda yin tsare-tsare masu kyau na haɗari don rage hasara mai yuwuwa.
Lokacin aikawa: Agusta-26-2025 Ra'ayoyi:

