1c022983

Wasu Tambayoyi da Ake Yawan Yi Game da Firinji na Baya Bar

Firji na baya wani ƙaramin nau'in firji ne wanda ake amfani da shi musamman don sararin mashaya na baya, suna nan daidai a ƙarƙashin tebur ko kuma an gina su a cikin kabad a cikin sararin mashaya na baya. Baya ga amfani da su don mashaya, firji na nunin abin sha na baya babban zaɓi ne ga gidajen cin abinci da sauran kasuwancin abinci don ba da abin sha da giya. Giya da abin sha da aka adana a cikinfiriji na bayan mashayaAna iya adana shi da kyau a yanayin zafi da danshi mafi kyau, ana iya kiyaye ɗanɗano da yanayinsu na tsawon lokaci. Akwai nau'ikan firiji daban-daban don sanyaya giya da abin sha, firiji na baya ana amfani da shi sosai don dalilai na kasuwanci, ban da giya daban-daban da abubuwan sha na gwangwani, yana iya adana waya.

Wasu Tambayoyi da Ake Yawan Yi Game da Firinji na Baya Bar

Wataƙila kuna shirin siyan sandar bayafiriji mai nuni da abin shadon taimakawa wajen isar da abubuwan sha da abin sha ga abokan cinikin ku. Idan ba ku da masaniyar inda za ku fara, kada ku damu, akwai wasu amsoshi na yau da kullun ga tambayoyin da ake yawan yi game da firiji na baya, da fatan hakan zai iya taimaka muku shirya siyan wanda ya dace da buƙatun kasuwancin ku.

Me Yasa Ina Bukatar Firji Mai Baya?

Duk da cewa kuna da firji ɗaya ko fiye da haka waɗanda ke da babban ƙarfin ajiya don samfuran ku, zai fi kyau ku sami firji na baya idan kuna gudanar da mashaya ko gidan cin abinci, domin hakan zai iya ba ku damar adana giya da abubuwan sha daban-daban a wurin sabis nesa da wurin ajiyar ku. Yawancin waɗannan ƙananan ƙananan firinjifiriji na ƙofar gilashiAna iya sanya su a wurare da yawa a kusa da shagonka da gidanka, kuma suna ba ka damar adana kayayyakinka a cikin gida ko a waje, haka kuma suna adana sararin ciki a cikin kabad. Bugu da ƙari, zafin jiki da danshi masu daidaitawa da daidaito suna ba ka damar sanyaya wasu nau'ikan abubuwan sha waɗanda ke buƙatar yanayin ajiya mafi kyau.

Wane Irin Firji Mai Sanda Na Baya Ya Dace Da Ni?

Akwai nau'ikan salo da ƙarfin ajiya iri-iri don zaɓuɓɓukanku, amma yana da sauƙi a zaɓi wanda ya dace da buƙatunku. Gabaɗaya, waɗannan ƙananan na'urorin sanyaya suna zuwa a cikin ƙofa ɗaya, ƙofofi biyu, da ƙofofi uku, zaku iya zaɓar daga cikinsu gwargwadon buƙatarku a cikin ƙarfin ajiya, amma kuna buƙatar tabbatar da cewa idan akwai isasshen sarari don wuraren sanya su, ana iya sanya su a ƙarƙashin kanti ko a saman. Kuna iya siyan na'urar da ko dai ƙofofi masu hinged ko ƙofofi masu zamiya, firiji mai ƙofofi masu zamiya ba ya buƙatar ƙarin sarari don buɗe ƙofofin, don haka zaɓi ne mai kyau ga yankin mashaya na baya tare da ɗan sarari, amma ba za a iya buɗe ƙofofinsa gaba ɗaya ba. Firjiyar sandar baya tare da ƙofofi masu hinged yana buƙatar sarari don barin ƙofofin su buɗe, zaku iya buɗe ƙofofin gaba ɗaya don samun damar shiga duk abubuwan.

Wadanne Girman Firji Ya Kamata In Saya?

Firji na baya na abin sha yana da ƙanana, matsakaici, da manyan girma. Firji mai ƙaramin ƙarfin giya 60 ko ƙasa da haka ya dace da mashaya ko shaguna masu ƙaramin yanki. Matsakaici girma na iya ɗaukar daga gwangwani 80 zuwa 100. Manyan girma na iya adana gwangwani 150 ko fiye. Ka tuna cewa yayin da ake buƙatar ƙarin wurin ajiya, haka nan girman kayan aikin, kana buƙatar tabbatar da cewa kana da isasshen sarari don sanya na'urar. Bugu da ƙari, tabbatar da cewa ƙarfin wurin ajiya zai iya ɗaukar nauyin da kake adana abubuwan sha na gwangwani, giyar kwalba, ko gaurayensu.

Shin irin firji na baya da zan saya zai shafi wurin da wurin yake?

Babban batu ne cewa irin firjin da kake buƙatar siya za a warware shi ta inda kake son sanya na'urar. Ɗaya daga cikin manyan tambayoyin da kake buƙatar amsa shine ko kana son firjin baya a ciki ko a waje. Idan kana son samun firjin waje, za ka buƙaci na'ura mai ɗorewa tare da bakin ƙarfe na waje da kuma gaban gilashi mai launuka uku. Don dalilai na cikin gida, za ka iya samun salo don ko dai a tsaye ko a ciki. An tsara salo na ciki don yankunan da sarari ba shi da yawa, kuma ana iya sanya su cikin sauƙi a ƙarƙashin tebur ko a sanya su a cikin kabad.

Zan iya sanya abubuwan sha a sassa biyu daban-daban tare da yanayin zafi daban-daban?

Da firji ɗaya, ana samun sassan ajiya guda biyu don ba da damar adana kayayyaki daban-daban waɗanda ke da buƙatun zafin jiki daban-daban. Sassan ajiya galibi suna zuwa ko dai sama da ƙasa ko gefe-gefe, sashe mai ƙarancin zafin jiki babban mafita ne don adana waya, wanda ke buƙatar wurin sanyaya mafi girma.

Shin Firji na Baya Bar Suna da Wasu Zaɓuɓɓuka Don Tsaro?

Yawancin samfuran firiji a kasuwa suna zuwa da makullin tsaro. Yawanci, waɗannan firijin suna ba ku damar kulle ƙofar da maɓalli, wanda ke hana wasu su buɗe kayan aikinku don ɗaukar kayan da ke ciki, wannan na iya guje wa asarar kayayyaki masu tsada, musamman hana ƙananan yara samun damar yin amfani da kayayyakin giya.

Shin firiji na baya yana haifar da hayaniya sosai?

Gabaɗaya dai, ƙananan firiji suna yin hayaniya kamar kayan aiki na yau da kullun. Kuna iya jin wani hayaniya daga na'urar kwampreso, a lokacin aiki na yau da kullun da yanayin aiki, yawanci babu wani abu da ya fi wannan ƙarfi. Yana iya zama alama cewa firijin bayan ku yana fuskantar wasu matsaloli idan kun ji wani ƙara mai ƙarfi.

Ta Yaya Firijina Na Baya Yake Narkewa?

Na'urorin sanyaya daki galibi suna zuwa da narkewar da hannu ko kuma narkewar da kanta. Firji mai narkewar da hannu dole ne ya cire duk abubuwan sannan ya yanke wutar lantarki don barin ta narke. Bugu da ƙari, dole ne a kula da shi a waje don guje wa zubar ruwan da ke zubarwa zai lalata kayan aiki. Firji mai narkewar da kanta ya haɗa da na'urorin sanyaya daki na ciki don dumama akai-akai don cire sanyi da kankara. Kar a manta da tsaftace na'urorin sanyaya daki a cikin kayan aiki duk rabin shekara don kiyaye su tsabta kuma suna cikin kyakkyawan yanayi.


Lokacin Saƙo: Yuli-14-2021 Dubawa: